News

 

HomeNewsMembe Azindua Mfuko Wa Elimu Chuo Kikuu Cha Bagamoyo

Membe Azindua Mfuko Wa Elimu Chuo Kikuu Cha Bagamoyo

Na Happiness Katabazi,Pwani
WAZIRI wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Bernad Membe amezindua mfuko wake wa elimu Katika Chuo Kikuu Cha Bagamoyo (UB), ' utakaojulikana kwa jina la ' Bernad Membe Scholarship 'Membe kwaajili ya kusaidia vijana wenye maitaji Maalum.

Membe aliyasema hayo Juzi Katika Viwanja Vya Hoteli ya Kiromo , iliyopo Wilayani Bagamoyo Mkoani Pwani katika sherehe za Mahafali ya pili ya UB na Kisha aliwatunuku jumla ya wahitimu 90 Shahada ya Uzamili,shahada ya kwanza, Diploma na Cheti wahitimu wote hao.

Membe ambaye alikuwa ni mgeni rasmi amefikia uamuzi huo wa yeye binafsi kaunzisha mfuko wake huo wa elimu ndani ya UB, kwasababu yeye anaamini kuwa elimu ni Taa na ufunguo wa maisha ya binadamu yoyote hasa katika ulimwengu huu wa sayansi na kwamba kuna vijana wanaitaji kupata elimu ya juu lakini wazazi wao hawana huwezo wa kuwalipia Ada.

"Binafsi naamini ukimlipia kijana Ada ya chuo utakuwa umempatia kitu kikubwa sana kijana. ...hivyo mfuko wangu huu wa elimu niliyouanzisha hapa UB ,utasaidia Makundi hayo maalumu kulipiwa Ada ya chuo ...na nitayari nimeishaanza kufanya mazungumzo na baadhi ya watu wenye Fedha ili waweze kuingiza Fedha Katika mfuko huo na ninawaomba matajiri ambao Mungu amewajilia kuwa na uwezo kiuchumi waanze kuchangia Fedha Katika elimu ili vijana wetu kote nchini ambao hawana uwezo wa kulipa Ada Fedha hizo zilizotolewa matajiri ziweze kuwasomesha " alisema Membe na kushangilia.

Kwa upande wake Kaimu Mkuu wa Chuo hicho, Professa Costa Mahalu alisema anamshukuru Membe kwa uamuzi wake kimaendeleo kwa kuanzisha Mfuko huo , UB kwasababu hata sera ya bodi ya mikopo bado haitosholezi Mahitaji ya wahitaji wa mikopo ya kusoma elimu ya juu.

Profesa Mahalu alisema Taifa linaitaji kuongeza jitihada za Kuzalisha wahitimu bora wa elimu ya juu ili wasomi hao wawewe kuingia kwenye mapambano ya kuwatokomeza maadui watatu ambao ni ujinga,maradhi na umasiki na pia waweze kwenda kushindana katika soko la ajira katika ngazi ya kitaifa na kimataifa.

Aidha Profesa Mahalu alisema kuanzia Januari mwakani, UB itaanza kujenga makazi yake ya kudumu katika kijiji cha Kiromo Bagamoyo ambapo ujenzi ukikamilika kutakuwa NA uwezo wa kuchukua zaidi ya wanafunzi 5000.

Read 2703 times Last modified on Wednesday, 18 March 2015 17:48

Testimonies

Growing in the UB way is the dreams come true, to achieve the success will be tremendous as tutors and lecturer does at UB

«
»

Find us on Facebook

Visitor Counter

510238
Today
Yesterday
This Week
Last Week
This Month
Last Month
All days
467
428
2438
3665
7023
15565
510238


Your IP:54.160.245.121

Find Us

+255759339495

This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

Plot No 3, N'gambo/Sembeti Street, Off Mwai Kibaki Road,Mikocheni B,Dar es Salaam

Who's Online

We have 6 guests and no members online